เคยใช้ยาง Goodyear รุ่น GT3 แล้วหอนตอนทำความเร็ว ถ้าเลือกใช้ pirelli จะหอนหรือเป

ผู้เขียนข้อความ

solutionone

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
23 พฤษภาคม 2562 16:48 - อ่าน: 3,509 - ตอบ: 4

แชร์ประสบการณ์เคยใช้ยาง Goodyear รุ่น GT3 ของรถที่บ้านครับ หอนดังมาก ยิ่งทำความเร็วเยอะๆ นี่ อย่าเรียกว่าหอนเลย เห่ากันระงม เสียงดังมากกก หอนหวีดๆ นึกว่าเสียงอะไร กำลังเล็งๆ กันว่าจะเปลี่ยนอยู่ ระหว่าง pirelli กับอีกตัวน่าจะมิสชริน รุ่น Primacy 4 แต่ในใจตอนนี้เป็น pirelli จะหอนเหมือนกันหรือเปล่า เมื่อผ่านไประยะนึง 

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

เทพเจ้าสายเสมอ

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 24 พฤษภาคม 2562 11:16

มิสชลินที่ผมใช้อยู่ระยะนึงก็หอนครับ

rightnow

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 27 พฤษภาคม 2562 14:36

รถหอนส่วนนึงมาจากพวกเพลา พวกส่วนประกอบอื่นๆ ร่วมด้วยนะ ผมเช็คพวกนั้นหมดแล้ว ก็เลือกเปลี่ยนยางด้วย ตอนนี้ใช้ pirelli อยู่ไม่หอนครับ แต่อย่าลืมดูส่วนประกอบอื่นๆ ด้วย

kristian

member
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 28 พฤษภาคม 2562 11:53

ถ้าเป็นนี่ นี่ก็ใช้ pirelli นะ เห็นเป็นยางของพวกรถสปอต ลัมโบ เยอะแยะ น่าสนใจ

countper

member
ตอบกระทู้: 9
เขียนเมื่อ 29 พฤษภาคม 2562 11:33

กู๊ดเยียผมก็หอนครับ จะลองใช้ยางรุ่นท๊อปเหมือนกัน

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน