แนะนำ เว็บออนไลน์ อะไหล่หรือชิ้นส่วนมอเตอร์ไซต์ หน่อย

ผู้เขียนข้อความ

wanwisa

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
20 สิงหาคม 2562 11:12 - อ่าน: 3,801 - ตอบ: 1

อยากสอบถามเหล่าไบเกอร์ทั้งหลายหน่อยว่า ปกติแล้วซื้ออะไหล่หรือชิ้นส่วนมอเตอร์ไซต์ พวกของแต่งรถ ในเว็บออนไลน์ไหนบ้าง เพราะตอนนี้กำลังมองหาของแต่งให้กับเจ้า Scrambler Cafe ส่วนใหญ่เราจะหาในเว็บ thai.webike.net เป็นหลัก แต่อยากขอคำแนะนำ หรือมีเพื่อนๆคนไหนที่มีเว็บดีๆมาแนะนำบ้าง แนะนำหน่อยนะ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

BikerCreep

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 20 สิงหาคม 2562 18:26

จริง ๆ ก็มีหลายที่แหละ แต่ส่วนใหญ่ที่แต่งจะเอาเข้าเวิร์คช็อปเลยซะมากกว่า เพราะแนวคัสต้อมมันต้องดัดแปลงครับ หรือจะซื้ออะไหล่มาแล้วตัด ต่อ เองที่บ้านก็ได้ครับ ตามใจเราด้วย ไม่ต้องง้อช่าง ร้านแต่งดัง ๆ ก็ K-SPEED, Zeus แล้วก็ Tony's Design ครับ 

สำหรับเว็บที่ว่ามาก็โอเคครับ ของเยอะมาก แต่เสียตรงที่ไม่มีช่างคอยแนะนำว่าต้องติดตั้งยังไงครับ

และดูแล้วน่าจะแนวนิปป้อนบอยซะมากกว่าครับ ถ้าวีไบค์ มันจะตอบโจทย์สายอิคึ๊มากกว่าครับ

แต่รถยุโรปก็มีแหละของแต่งอ่ะนะ 

ปล.อันนี้ดุดี ท่อโหด

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน