รถ eco car ที่น่าสนใจ ณ ปัจจุบัน

ผู้เขียนข้อความ

wildlife

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
10 กันยายน 2562 12:28 - อ่าน: 1,003 - ตอบ: 5

ตอนนี้รถ eco car ก็เข้ามามากมายหลายรุ่นเหลือเกินในไทย เพื่อนๆมีรุ่นไหนในใจกันบ้าง สำหรับผมตอนนี้ ผมว่า Suzuki Ciaz GL Plus ตัวใหม่นี่แหละ ดูลงตัวสุดแล้วในตอนนี้ เพราะสิ่งที่ได้มาเพิ่มมันทำให้ดูคุ้ม ชุดแต่งก็มีมาให้โดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม กล้องมองหลัง ระบบ apple carplay ประหยัดน้ำมัน ห้องโดยสารกว้าง เบาะหนัง นั่งสบาย รถเล็กกะทัดรัดเหมาะกับคนวัยทำงานที่อยากได้รถคันแรก หรืออยากจะซื้อรถเล็กๆขับง่ายๆ มาเพิ่มไว้ในโรงจอดสักคันนึง ส่วนตัวยี่ห้ออื่นก็สวยเหมือนกัน แต่สำหรับผมตอนนี้ คันนี้ดูดีและครบเครื่องมากที่สุดแล้วครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

benben

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 11 กันยายน 2562 16:25

จากหัวข้อ รถ eco car ที่น่าสนใจในปัจจุบันนี้ ผมมองว่ามันคล้ายๆกันหมดนะครับ อยู่ที่ว่าต้องการอะไร ชอบแบบไหน ใช้งานแบบไหน ราคาก็มีส่วนสำคัญ ใครให้โปรที่ดีสุดน่าจะตอบโจทย์ลูกค้ามากที่สุด ที่เจ้าของโพสต์เขียนก็ถือว่าคุ้มค่าครับ แต่ยังไงก็ต้องลองเอาไปเปรียบเทียบดูอีกที

dekdoi

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 16 กันยายน 2562 16:10

ส่วนตัวชอบ nissan march ค่ะ คันเล็กๆ เหมือนกับ น่ารักดี เครื่อง 3 สูบ เติม e20 ก็ได้ แล้วเราเป็นคนตัวเล็ก อยู่คนเดียว ก็ถือว่าดี โอเคเลยค่ะ แต่ถ้าชอบห้องโดยสารกว้างๆก็คงต้อง Caiz

nandm

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 19 กันยายน 2562 18:44

Toyota Yaris ATIV ครับ ตัวนี้แตกไลน์มาจาก yaris ปกติ ทำเป็นทรง sedan แล้ว toyota เหมือนคุณได้ใช้รถ b-segment แต่ประหยัดเหมือน eco car รถก็ไม่ค่อยมีปัญหาอยู่แล้ว เป็นอีหนึ่งรุ่นที่น่าสนใจครับ คนขับกันเยอะเต็มถนนเลย แต่ Caiz ก็มึ่ควรมองข้ามครับ สูสีกันเลย

hellodragun

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 20 กันยายน 2562 15:34

แจ่มไปเลยยังไม่เห็นข้อเสียเลย ดีๆ

Myn

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 20 กันยายน 2562 15:43

สนใจ mazda2 skyactive เราว่าดีไซน์มันโฉบเฉี่ยว สวย เท่ ดูหรูดี แต่ถ้ามองถึงชุดแต่ง RS แล้ว Ciaz GL Plus ตัวใหม่ก็น่าจับตามอง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน