ถามนอกเรื่องหน่อยครับ สระผมบ่อยๆ ช่วยให้ผมขึ้นเร็วหรือเปล่า

ผู้เขียนข้อความ

Maurice

member
เขียนกระทู้: 10
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
9 กันยายน 2558 15:01 - อ่าน: 1,970 - ตอบ: 4

ช่วงนี้ผมร่วงเยอะมากครับ เลยอยากสอบถามนิดนึง (อาจจะนอกเรื่องหน่อยนะครับ) ว่าสระผมบ่อยๆ ช่วยให้ผมขึ้นเร็วหรือเปล่า

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

HuMood

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 12
พลังน้ำใจ: 2 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 10 กันยายน 2558 22:15

บางคนก็ว่าสระบ่อยทำให้ผมร่วงด้วยซ้ำนะครับ แต่จริงๆ แล้วมันทำให้ผมแห้งต่างหาก ผมร่วงไม่ร่วงเป็นเรื่องของฮอร์โมนแล้วก็กรรมพันธุ์ล้วนๆ ครับ

Maurice

member
เขียนกระทู้: 10
ตอบกระทู้: 7
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 11 กันยายน 2558 14:04
อ้างอิงจาก HuMood

บางคนก็ว่าสระบ่อยทำให้ผมร่วงด้วยซ้ำนะครับ แต่จริงๆ แล้วมันทำให้ผมแห้งต่างหาก ผมร่วงไม่ร่วงเป็นเรื่องของฮอร์โมนแล้วก็กรรมพันธุ์ล้วนๆ ครับ

ขอบคุณมากนะครับสำหรับข้อมูล เดี๋ยวต้องไปศึกษาละเอียดๆ เพิ่มเติมแล้ว

HuMood

member
ตอบกระทู้: 12
เขียนเมื่อ 13 กันยายน 2558 16:53

ยินดีครับ แล้วก็ยังมีเรื่องอาหารการกินด้วยนะครับ พวกมาม่าอะไรนี้ที่ว่ากินแล้วผมร่วง ที่จริงก็เป็นความเชื่อผิดๆ ที่สืบต่อกันมาเหมือนกัน

medsri

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 14 กันยายน 2558 17:56

มาเก็บข้อมูลค่ะ เพิ่งรู้ว่าที่ผ่านมาเข้าใจผิดมาตลอดเลยอ่ะ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน