เช็คด่วน !!! สถานะการตรวจสอบเงินเยียวยา 5,000 บาท มาตราการ โควิด-19

ผู้เขียนข้อความ

NamsomVlog

member
เขียนกระทู้: 49
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
13 เมษายน 2563 15:24 - อ่าน: 11,262 - ตอบ: 1

สวัสดีค่ะ

วันนี้ท่านได้เข้าไปตรวจสอบสถานะการรับเงินเยียวยา 5พันบาท กันหรือยังค่ะ

จากกรณีที่ทางรัฐบาลมีมาตรการช่วยเหลือผู้ที่รับผลกระทบจากสถานการณ์ โควิด 19 นี้

ที่เปิดให้ลงทะเบียนผ่านเว็บไซต์ เราไม่ทิ้งกัน มีประชาชนที่ได้รับผลกระทบพากันลงทะเบียนเกือบ 30 ล้านคน

เเต่คนที่ลงทะเบียนสำเร็จ ก็ไม่ได้รับประกันว่าจะผ่านเกณฑ์ตามมาตรการทุกคน

ซึ่งเมื่อวันที่ 8 ถึง 10 เมษายน 2563 ที่ผ่านมา มีผู้ที่ผ่านเกณฑ์ตามมาตรการได้รับการโอนเงิน 5000 บาท ไปเเล้วเกือบ 2 ล้านราย

ซึ่งจะมีการโอนเงินรอบที่สองอีกในวันที่ 13 ถึง 14 เมษายน 2563

สำหรับคนที่ยังไม่ได้รับการโอนเงิน 5000 บาท ในรอบเเรก ในวันที่ 11 ถึง 12 เมษายน ที่ผ่านมา

หากเข้าไปเช็คสถานะหน้าเว็บไซต์เเล้วขึ้นสถานะ นำส่งข้อมูลเพิ่ม ต้องเข้าไปหน้าเว็บไซต์เพื่อกรอกข้อมูลเพิ่มเติม ภายใน 10 วัน

สำหรับผู้ที่ได้รับ SMS หรือสถานะเปลี่ยนเป็น นำส่งข้อมูลเพิ่มเท่านั้นนะน่ะ

ให้เข้าหน้าเว็บไซต์ เราไม่ทิ้งกัน เลือกเมนู ให้ข้อมูลเพิ่มเติม

เมื่อเข้าเมนู ให้ข้อมูลเพิ่มเติม จะมีช่องให้กรอกข้อมูล เลขบัตรประชาชน หมายเลขโทรสับ และวันเดินปีเกิด

แล้วกดให้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ

ซึ่งเมื่อกรอกข้อมูลเพิ่มเติม ตั้งเเต่วันที่ 11 ถึง 12 เมษายน ผ่านมา ซึ่งตรงกับวันเสาร์ อาทิตย์ สถานะจะยั งคงเป็นนำส่งข้อมูลเหมือนเดิม ให้ตรวจสอบวันทำการ จันทร์ ถึง ศุกร์ เท่านั้น จะพบว่าสถานะเปลี่ยนเป็น อยู่ระหว่างการตรวจสอบข้อมูลที่นำส่งเพิ่ม ให้รอการตรวจสอบต่อไปค่ะ

JimJef

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 2 มิถุนายน 2563 01:40

действительно лучший,  классная тема. На днях друг посоветовал мне  этот  сайт -  คาสิโนออนไลน์ . так много интересной информации наверняка

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน