ต่อใบขับขี่ ใบอนุญาตขับขี่ เปิดให้บริการแล้ววันนี้ ต้องทำอะไรบ้าง ?

ผู้เขียนข้อความ

NamsomVlog

member
เขียนกระทู้: 49
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
8 มิถุนายน 2563 17:53 - อ่าน: 13,646 - ตอบ: 2

กรมการขนส่งทางบก เปิดให้บริการด้านใบอนุญาตขับรถวิถีใหม่ New Normal

จำกัดจำนวนผู้เข้ารับบริการ สวมใส่หน้ากาก ตรวจวัดอุณหภูมิ

เฉพาะ ผู้ที่จองคิวล่วงหน้า เท่านั้นนะคะ

โดยสามารถจองผ่านแอปพลิเคชั้น DLT Smart Queue ก่อนหน้านี้ค่ะ

เปิดบริการตั้งแต่วันที่ 8 มิ.ย. 2563 นี้ค่ะ

ต้องเป็นกิจกรรมที่ไม่มีการอบรม / ต่ออายุที่ผ่านอบรม e-Learning

/เปลี่ยนชนิด / ใบแทน /แก้ไง /ระหว่างประเทศ/ค้างดำเนินการ

หลังจากนั้น จะเริ่มเปิดบริการทุกกระบวนงาน วันที่ 22 มิ.ย. 2563 ค่ะ

ตัวอย่างเช่น ขอรับใบอนุญาตขับรถ ที่ทำใหม่ ต่ออายุใบอนุญาตขับ รถ หรือ ผู้ประจำรถ ที่ต้องอบรม เปิดการเรียน การสอน หรือการทดสอบ ของโรงเรียนสอนขับรถที่ได้รับการรับรอง หรือสถาบันการศึกษาที่ MOU กับ กรมการขนส่งทางบกค่ะ

ก่อนที่ท่านจะเข้ามาที่กรมขนส่ง ท่านต้อง เข้าไปจองคิว ก่อนนะค่ะ

โดยสามารถเข้าไปจองได้ที่ เว็บไซต์ กรมขนส่งทางบก หรือทาง Application DLT Smart Queue ได้ตั้งแต่วันที่ 6-30 มิ.ย. 2563

และสอบถามข้อมูลพิมเติมได้ที่

โทร. 02-271-8888 ต่อ 9304 ค่ะ

Sharkins

member
เขียนกระทู้: 5
ตอบกระทู้: 20
เขียนเมื่อ 14 มิถุนายน 2563 13:24

โพสต์นี้ไม่ใช่การโฆษณาเพียงแชร์เรื่องราว เมื่อวันก่อนฉันพบเว็บไซต์นี้โดยไม่ได้ตั้งใจ - goldenslot gclub ในระหว่างการกักกันการเข้าสู่ระบบที่นี่เป็นความคิดที่ดีกว่า ข้อดีอย่างหนึ่งที่ชัดเจนเหนือคู่แข่งคือการรับประกันการชำระเงินไม่ต้องพูดถึงความง่ายในการถอนเงิน ไม่ต้องเสียเวลา

goalken

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 16
เขียนเมื่อ 22 พฤศจิกายน 2563 13:54

I really like reading through a post that can make people think. Also, many thanks for permitting me to comment! run 3

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน