vivo Y16 สมาร์ตโฟนดีไซน์สวย สะดุดตา มาพร้อมกล้องสุดว้าว สะกดใจ

ผู้เขียนข้อความ

siritidaphon

member
เขียนกระทู้: 1,318
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
27 ธันวาคม 2566 10:28 - อ่าน: 543 - ตอบ: 0

สมาร์ตโฟนรุ่นใหม่ล่าสุดจากแบรนด์ vivo เปิดตัวมาพร้อมความน่าสนใจหลายๆอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของดีไซน์ที่สวยงามมากๆ ดีไซน์ทรงเหลี่ยมอินเทรนด์ พร้อมมีการตัดขอบแบบ 2.5D ช่วยให้ตัวเครื่องดูมีมิติ จับถือกระชับมือ ฝาหลังออกแบบให้มีผิวด้าน แต่เป็นประกายสวยงาม มีลวดลายที่ดูมีมิติน่าสนใจทั้งสีทอง Drizzling Gold และสีดำ Stellar Black ตอนที่เห็นครั้งแรกผมตกใจเลยครับ ว่าทางวีโว่ออกแบบรุ่นระดับเริ่มต้นได้สวยขนาดนี้เลยเหรอ ผมเชื่อว่าเพื่อนๆจะต้องถูกใจในความสวยงามของ vivo Y16 กันอย่างแน่นอน

นอกจากนี้ vivo Y16 ยังมาพร้อมหน้าจอ IPS LCD ชนาด 6.51 นิ้ว ความละเอียด HD+ ที่ดูคมชัดสวยงาม สีสันสดใส ทำงานบน Android 12 ครอบทับด้วย Funtouch 12 ดูน่าใช้มากๆครับ ในส่วนสเปคก็มาพร้อมชิปเซ็ต Mediatek Helio P35 (12nm), RAM 4GB + 1GB (Extended RAM), ROM 64GB รองรับ microSDXC จัดว่าครอบคลุมการใช้งานทั่วไปได้อย่างครบถ้วน รวมทั้งยังมีเซนเซอร์สแกนลายนิ้วมือที่ปุ่ม Power ด้านข้างตัวเครื่องด้วยนะครับ

vivo Y16 สมาร์ตโฟนดีไซน์สวย สะดุดตา มาพร้อมกล้องสุดว้าว สะกดใจ ดูเพิ่มเติมที่นี่

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน