เปลี่ยนผ้าเบรกสวิฟที่ศูนย์หรือร้านแต่งข้างนอกดีคะ

ผู้เขียนข้อความ

ฺBBenz

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 13
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
22 กรกฏาคม 2560 23:34 - อ่าน: 2,451 - ตอบ: 2

ใช้งานสวิฟมา 3 ปีแล้ว แต่หลังๆรู้สึกว่าเหยียบเบรกไม่ค่อยอยู่ สงสัยเหยียบเบรกบ่อยเลยคิดว่าจะเปลี่ยนผ้าเบรก

อยากสอบถามเพื่อนๆว่าเปลี่ยนผ้าเบรกที่ศูนย์บริการหรือผ้าเบรกร้านแต่งข้างนอกดีกว่าคะ

domain1

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 13
เขียนเมื่อ 23 กรกฏาคม 2560 16:50

ผมใช้เซเลลิโอ้อยู่ ผมก็เปลี่ยนที่ศูนย์นะรู้สึกมั่นใจกว่า กลัวไปเปลี่ยนข้างนอกแล้วมีปัญหา แต่ว่าลองไปเช็คก่อนครับ อาจจะเป็นสาเหตุอื่น

Mochikung

member
เขียนกระทู้: 7
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 24 กรกฏาคม 2560 15:11

ถ้าหมดประกันแล้ว ผมไปใช้บริการศุนย์ข้างนอกนะครับ อย่างศูนย์บริการของพวกตามปั๊มเดี๋ยวนี้ก็มีเยอะนะครับ อย่าง Fit Auto ของ ปตท. ศูนย์นี้ก็บริการดีครับ มีช่างแนะนำข้อมูลให้เราก่อนตัดสินใจ ผมไปใช้บริการแล้วประทับใจนะครับ รู้สึกมั่นใจ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน