10 อันดับยี่ห้อยางที่ดีที่สุดประจำปี 2017 By Tiresbid

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
15 มีนาคม 2561 13:25 - อ่าน: 1,614 - ตอบ: 0

สวัสดีครับผมเพื่อนๆชาว Boxzaracing ทุกท่าน วันนี้ จอร์จ กลับมาอีกครั้งครับผ่านปี 2017 ไปแล้วเราก็ต้องมีการนำข้อมูลการจัดอันดับยี่ห้อยางที่มีมูลค่ามากที่สุดประจำปี 2017 มาฝากเพื่อนๆกันครับ

อันดับ 1 ยาง Bridgestone ครับ อันดับยังคงที่ครับจากปี 2016 ถือว่ายังครองบัลลังค์ยี่ห้อยางที่มีมูลค่ามากที่สุดอยู่ครับ

อันดับ 2 ก็ยังคงอันดับเดิมครับสำหรับยี่ห้อ Michelin สายเลือดฝรั่งเศษถือว่าปีที่ผ่นมาก็มียางใหม่ออกมาอย่าง LTX Force

อันดับ 3 Continental ครับจากเมืองเบียร์ของเราถือว่าเป็นยางที่มีคุณภาพดีราคาย่อมเยาว์มากๆเลยครับในบ้านเราแถมยังมียางออกใหม่มาอีกด้วยครับสำหรับ ยาง Continmaccontact MC6 ครับ

อันดับ 4 Goodyear ยางจากประเทศอเมริกาครับ ในบ้านเราอาจจะหายหน้าหายตาไม่ค่อยออกสื่อแต่คุณภาพเค้าระดับโลกนะครับ

อันดับ 5 Pirelli ยางยี่ห้อนี่ในบ้านเรานี่ติดรถหรู รถสปอร์ตกันเยอะครับ คุณภาพพรีเมี่ยมเหมาะสำหรับสายซิ่งอยู่ครับ

อันดับ 6 Sumitomo tire จากประเทศ ญี่ปุ่น ในบ้านเราอาจจะไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ครับสำหรับแบรนด์นี่

อันดับ 7 Hankook ครับในประเทศไทยสายซิ่งหลายคนได้ทดลองใช้ Hankook V12 มีต้องติดใจแน่ๆครับ อาจจะไม่ดังในบ้านเราแต่ถ้าได้ฟังราคาแล้วเดี่ยวจะติดใจครับ

อันดับ 8 Dunlop ชื่อนี่ไม่ต้องพูดอะไรมาก ยางติดรถกันมาเยอะมาก ใครๆที่ชอบยางติดรถมีได้เปลี่ยนยาง Dunlop แน่นอนครับราคาไม่แรงคุณภาพดีครับ ปีนี่มูลค่าเพิ่มขึ้น แซงหน้าอันดับ 9 ของเราขึ้นมา 1 อันดับครับ

อันดับ 9 Yokohama ยางจากประเทศญี่ปุ่นแบรนด์ที่ 3 ที่ติด 10 อันดับถือว่าแบรนด์นี่เป็นที่ยอมรับในบ้านเราเลยครับโดยเฉพาะเรื่องสมรรถนะและความนุ่มเงียบครับปี 2017 ตกมาจากปีที่แล้ว 1 อันดับ

อันดับ 10 CST ยางจากประเทศไตหวันครับ เพื่อนๆอาจจะไม่คุ้นชื่อนี่ครับ แต่ อาจจะคุ้นชื่อ MAXXIS ไหมละครับ

ก็ครบทั้ง 10 อันดับยี่ห้อยางที่มีมูลค่ามากที่สุดประจำปี 2017 นะครับ ถือว่าไม่ผิดแปลกไปจากเดิมเลย มีแต่แบรนด์เดิมๆมีการแข่งขันที่สูงเพิ่มมากขึ้นมีการพัฒนา การวิจัยให้ยางที่ได้ออกมามีคุณภาพที่ดีขึ้นเรื่อยๆครับ ผมเชื่อว่าเพื่อนชาวไทร์บิดทุกคนคงเลือกยางได้ง่ายขึ้นและหวังว่าบทความนี่จะเป็นประโยชน์ครับ หากเพื่อนๆมีข้อสงสัยเรื่องยาง หรือต้องการหายาง หาร้านเปลี่ยนสอบถามผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับทาง จอร์จ และ ทีมงานรออยู่ครับ โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ข้อมูล http://brandirectory.com/league_tables/table/tyres-10-2017

แก้ไขล่าสุดโดย tiresbid เมื่อ 18 เมษายน 2561 - 13:11

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน