ศึกษาข้อยกเว้นให้ดีก่อนทำประกัน

ผู้เขียนข้อความ

jellybear

member
เขียนกระทู้: 22
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
15 เมษายน 2561 23:56 - อ่าน: 2,352 - ตอบ: 1

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ช่วงที่ผ่านมาผมไม่ทราบว่าทำไมถึงมีอุบัติเหตุเกิดขึ้นเยอะมากเลยครับ เป็นคนรอบตัวผมทั้งนั้น บางเคสโชคร้ายหน่อยเพราะประกันเขาไม่รับผิดชอบเพราะเพื่อนผมไปทำผิดข้อตกลงของประกันรถครับ

เลยอยากมาบอกต่อในเพจกันว่า ก่อนซื้อประกันภัยรถยนต์ ผมว่าเราควรจะอ่านรายละเอียดความคุ้มครองของประกันว่าครอบคลุมเรื่องไหนบ้าง แล้วก็ดูข้อยกเว้นให้ละเอียดๆ หน่อยครับ เพราะหลายคนมองข้ามข้อนี้ไปเลย พอถึงเวลาที่เกิดอุบัติเหตุแล้วก็มีปัญหาเวลาที่ประกันไม่จ่าย

แล้วประกันรถแต่ละชั้นก็ให้การดูแลเราไม่เหมือนกัน เพื่อนๆก็น่าจะศึกษาให้ดีก่อน เรารู้อยู่แล้วว่าประกันยิ่งเราจ่ายค่าเบี้ยประกันรถยนต์สูง การคุ้มครองก็ยิ่งมากตามไปด้วย แต่บางบริษัทก็ไม่เป็นแบบนั้นนะครับ

เพราะฉะนั้นอ่านรายละเอียดความคุ้มครองแล้วก็ข้อยกเว้นของแต่ละบริษัทก่อนจะเลือกทำประกันดีกว่าครับ จะได้ผลตอบแทนที่ดีสำหรับตัวเรากว่าหลับหูหลับตาทำ

แก้ไขล่าสุดโดย jellybear เมื่อ 19 เมษายน 2561 - 10:07

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Phatthipong

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 28 พฤษภาคม 2561 21:41

ยอดเยี่ยมครับ สอบถามเรื่องประกันรถยนต์กับตัวแทนได้ครับ ผมเป็นนายหน้า กับบริษัทชั้นนำกว่า 30 แห่งครับ

สอบถามเพิ่มเติม add line มาเลยครับ

@prakanrodyon

http://line.me/ti/p/%40bre4822n

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน