อาหารเสริมคนท้อง คุณแม่มีครรภ์ ทำไมคุณหมอไม่แนะนำให้ทานอาหารเสริม

ผู้เขียนข้อความ

goodidear

member
เขียนกระทู้: 118
ตอบกระทู้: 33
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
29 มิถุนายน 2561 16:45 - อ่าน: 12,887 - ตอบ: 0

อาหารเสริมคนท้อง คุณแม่มีครรภ์ ทำไมคุณหมอไม่แนะนำให้ทานอาหารเสริม

สวัดดีครับผม วันนี้เว็บไซต์ของเรามาในเรื่องของ อาหารเสริมคนท้อง คุณแม่มีครรภ์ ทำไมคุณหมอไม่แนะนำให้ทานอาหารเสริม นั่นเองครับ หากคุณกำลังต้องการตัวช้วยในเรื่องของสุขภาพของคุณหลังคลอดลูก ขอบอกเลยว่า เว็บไซต์ของเรามีสาระดีๆ ที่จะทำให้คุณ มีสุขและหุ่นที่ดีได้อย่างแน่นอน งั้นเราก็เข้ามาดูกันเลยว่าเว็บไซต์ของเรานำเนื้อหาอะไรมาให้คุณบ้าง สามารถเข้าดูได้ที่ลิงค์ด้านล่างนี้เลยจ้า

ลิงค์ทางเข้าหน้าเว็บไซต์ >>>>> https://www.cheewajithome.com/อาหารเสริมคนท้อง/

1. โฟลิค แอซิด

วิตามินคนท้อง และแร่ธาตุนี้เรียกว่าโฟเลต ซึ่งมีความจำเป็นต่อพัฒนาการของเด็กมากในช่วง 3 เดือนแรก และหากได้รับไม่เพียงพออาจก่อให้เกิดความพิการในสมองและระบบประสาทไขสันหลังของเด็กได้ แต่บางหมอก็บอกว่าวิตามินนี้หากรับประทานมากเกินไปก็อาจจะทำให้มีผลต่อเด็กในครรภ์ได้

ฉะนั้น ทางที่ดีคุณแม่ควรจะรับประทานโฟลิค แอซิดอาหารเสริมคนท้องในปริมาณที่เหมาะสม เพราะถ้าหากรับประทานมากไปอาจจะเกิดอันตรายแก่เด็กได้

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน