ตามหายางรถยนต์ >> เกาะถนนดี ขับพื้นเปียกดี

ผู้เขียนข้อความ

tub

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 2
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
12 พฤศจิกายน 2561 21:25 - อ่าน: 1,752 - ตอบ: 5

ผมกำลังจะเปลี่ยนยางใหม่ครับ มาตามหาตัวที่เกาะถนนดีเพราะขับออกต่างจังหวัดบ่อยครับ แล้วก็หาตัวที่ช่วยให้ไม่ลื่นน้ำด้วยครับ มีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ ถ้าทราบราคาและสถานที่เปลี่ยนเด็ดๆแนะนำได้นะครับ ผมมือใหม่ครับ รถผมรุ่น MU-7 รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

sang

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 13 พฤศจิกายน 2561 15:43

Pirelli นี่ถือว่าน่าสนใจค่ะ เพราะเกาะถนนดีมาก นี่ขับในกรุงเทพ เปลี่ยนมาจากบีควิก เกาะถนนดี วิ่งเส้นนวนครช่วงค่ำๆ ที่ไม่ค่อยมีรถที่ฉลุยมาก ทั้งถนนแห้ง ถนนเปียก สบายฉิว

prite

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 13 พฤศจิกายน 2561 17:28

ถ้าไม่เกี่ยงราคา (แต่กระซิบก่อนนะว่าสมราคา) แนะนำเป็น scorpion Verde All season นี่จะโอเคเลยดอกยางคล้ายๆ p7 วิ่งเข้าโค้ง ถนนเปียกเกาะถนนดีมากครับ แต่จะเสริมให้ทนขึ้นสำหรับรถ suv ครับ

kun

member
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 14 พฤศจิกายน 2561 13:45

เปลี่ยนที่บีควิกครับ มียางของ Pirelli ที่เป็นตัวท๊อปเหมือนกัน

diw

member
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 15 พฤศจิกายน 2561 14:27

มือใหม่ ลองของเจ๋งๆ ดูมั้ย อยากอวด พิราลี่ครับ

Dragonslot88th

member
ตอบกระทู้: 38
เขียนเมื่อ 23 กันยายน 2563 14:02

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน