เปิดประสบการณ์ใหม่ กับยาง pirelli ยางรุ่น SCORPION เจ๋งครับ

ผู้เขียนข้อความ

bigbike

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 2
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
23 มกราคม 2562 17:45 - อ่าน: 5,979 - ตอบ: 4

รถผมเป็นรถ SUV ไว้ใช้ขับออกต่างจังหวัดอยู่บ่อยๆ

ขอแชร์ประสบการณ์การยางรถยนต์ ของ pirelli กับยางรุ่น SCORPION ไม่รู้ใครเคยใช้บ้าง

แต่ผมนี่แหละเคยใช้ ผมว่าแมร่ง โคตรดีเลย ที่ว่าดีของผมคือ ผมว่าทนมาก ตอนนี้ เข้ามา หมื่นกิโลแล้ว

ดอกยางยังทนอยู่ จริงๆ ผมทราบนะ ว่าส่วนนึงเกิดจากถนนด้วย แต่ว่ายังไงก็ว่าดี ใครใช้ยางรุ่นเดียวกัน

แล้วเห็นว่าเป็นยังไง เขียนไว้หน่อย ต้องขับยังไง ถึงจะรู้ประสิทธิภาพของยางเส้นนี้มาเขียนให้ผมไปลองดูบ้างครับ

kun

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 24 มกราคม 2562 10:49

ที่บ้านก็ใช้นะ ใช้ยางพิราลี่นี่แหละ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่น ที่ จขพ. ว่าหรือเปล่า ข้อดีคือเวลาเข้าโค้ง กินพื้นถนนไม่มาก รถไม่เหวี่ยง ค่อนข้างนุ่ม ไม่รุ้ว่าเป็นเพราะระยะแรกหรือเปล่า ดูกันนานๆ ครับ แต่ 4 เดือนแรก ชอบมาก

prayut

member
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 24 มกราคม 2562 15:52

5555 รอบหน้าต้องลองบ้างแล้ว ยังไม่อยากเชื่อ จขกท. นะ แต่ที่ออฟฟิศมีคนใช้รุ่นนี้ เดี๋ยวไปถามมาเพิ่ม

metee

member
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 25 มกราคม 2562 14:43

ยังไม่ได้ลองใช้ แต่เห็นแบบนี้ เดี๋ยวต้องลองเปลี่ยนตามดูครับ ผมใช้เดินทางบ่อยเหมือนกัน

nạkrob

member
ตอบกระทู้: 8
เขียนเมื่อ 25 มกราคม 2562 16:48

ดีครับ ใช้อยู่ แต่ที่ชอบมากกว่านั้นคือช่วงที่ฝนตกนี่ถือดีมาก ผมขับแค่ 110 เส้น304 ยังทำความเร็วได้ดีครับ เกาะถนนดีมากๆ ด้วย

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน