อยากทราบเกี่ยวกับ Ciaz Minor Change ครับ

ผู้เขียนข้อความ

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
30 มกราคม 2562 11:58 - อ่าน: 4,773 - ตอบ: 5

พอดีกำลังตัดสินใจจะซื้อ Ciaz ครับ แต่แอบไปเห็นคลิปตัว Minor Change ที่เปิดตัวที่อินเดีย มีใครพอจะรู้ว่าเข้าไทยเมื่อไหร่ครับ พอดีอยากจะซื้อ Ciaz อยู่แล้ว เลยอยากรู้ว่าจะรอดีมั้ย ถ้านานเกินคงจะซื้อตัวปัจจุบันใช้ครับ Link: https://youtu.be/LwoAX3O7vFQ ปล.แล้วตัว Hybrid จะมีเข้ามามั้ยครับ แล้วประหยัดน้ำมันกว่าเดิมมากมั้ย

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

christopher

member
เขียนกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 31 มกราคม 2562 17:40

ผมว่าถ้าคุณจะซื้อพวกตัว GA / GL ที่ไม่มีชุดแต่งอยู่แล้ว ไม่ใช่ตัว RS ซื้อเลยดีกว่าครับ มันเปลี่ยนแค่กระจังหน้ากับไฟ แล้วแต่คนชอบ ส่วนตัวผมชอบของตัวปัจจุบันมากกว่า

tantimethai

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 12:05

ตัวใหม่นี้มีข่าวว่าจะนำเข้ามาที่ไทยครับ แต่ยังไม่มีกำหนดการออกมา อาจเป็นช่วงปลายปี แต่ว่าไม่แน่ใจว่าสเปคจะถูกตัดไปบ้างมั้ย โดยเฉพาะตัวระบบ Smart Hybrid ที่ไม่แน่ใจว่าดีลเลอร์ในไทยจะนำเข้ามามั้ย

blackmarble

member
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 12:41

ตามๆอยู่เหมือนกันครับ กระจังหน้าแบบใหม่กับไฟ LED หน้า-หลัง-ตัดหมอก นี่มัน eco-car จริงหรือนี่ *0* ถ้าเข้ามามีแววได้ขายคันเก่าแน่ๆครับ 555555

christopher

member
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 12:50

ไม่ต้องรอหรอกครับ เดี๋ยวนี้เอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้ว่าจะเข้าตอนไหน

rangrangdai

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 13 กุมภาพันธ์ 2562 13:43

ผมว่าน่าจะมาแต่เหมือนมั้ยอีกเรื่อง อยากได้แค่ระบบ hybrid แบบ อินเดียก็ยังดี

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน