รถใหญ่ที่ขับได้แบบมั่นใจและขับไม่ยากมีอะไรบ้าง

ผู้เขียนข้อความ

wankwa

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 2
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
5 พฤษภาคม 2562 19:13 - อ่าน: 7,306 - ตอบ: 5

ปัจจุบันใช้ Toyota Innova ของที่บ้าน กำลังจะเปลี่ยนรถเพราะรู้สึกว่าเริ่มเก่าแล้ว อยากได้รถ3ตอนเหมือนเดิมแต่เล็กลงมาหน่อย มีรุ่นไหนแนะนำมั่งมั้ยอยากได้ที่ขับแล้วรู้สึกปลอดภัย ไม่โยกเยกเวลาขับเร็วเหมือนพวกรถตู้

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

missmask

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:21

ลองศึกษาดูพวก Mini MPV นะครับ

มีตั้งแต่ไซส์เล็กๆเลย พวก Sienta / Mobilio แต่ที่นั่งตอนหลังน่าจะพึ่งพาไม่ค่อยได้ อาจจะใช้วางของแทน

พวกที่ที่นั่งตอน3ใช้งานได้จริงๆน่าจะเป็นพวก Ertiga ไรงี้มากกว่านะครับ

christopher

member
ตอบกระทู้: 17
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:34

ลองดูนะครับ พอดีผมเคยไปอ่านเจอกระทู้นี้เมื่อเดือนที่แล้ว เป็นพวกเทคโนโลยีช่วงล่างใหม่ของ All New Suzuki Ertiga ครับ เผื่อว่าจะช่วยในการตัดสินใจ http://forum.boxzaracing.com/topic/2965

mikewan92

member
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:24

รถ7ที่นั่งมีเต็มเลยครับปีนี้ ลองศึกษาดู ส่วนตัวชอบ Suzuki Ertiga กับ Mitsu Xpander ครับ มันใหญ่ดี แลดูใช้งานได้จริง

maoharmkab

member
ตอบกระทู้: 6
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:34

ผมไปเทสไดรฟ์ Suzuki Ertiga มา ถือว่าดีเลยครับ ขับนิ่งมั่นใจ ถ้าอยากได้เล็กกว่านั้นหน่อยก็แนะนำ Sienta อะไรงี้นะ (แต่แพงกว่าErtigaอีก)

benben

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:43

รถพวกนี้ด้วยรูปร่างมัน ส่วนใหญ่ก็โคลงหมดนะครับ อยู่ที่ว่าโคลงมากหรือโคลงน้อย แล้วไอที่ว่าน้อยเนี่ย เทียบกับรถรุ่นไหน เซกเม้นไหน ยังไงก็ขับไม่ไว ปลอดภัยไว้ก่อนดีกว่านะคร้าบ สำหรับรถไซส์ใหญ่

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน