สโคลส์ถึงบรูโน่ "เขาเก่งกว่าผมและผมอยากเล่นร่วมกับเขา!"

ผู้เขียนข้อความ

siritidaphon

member
เขียนกระทู้: 1,318
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
29 ธันวาคม 2563 18:32 - อ่าน: 4,871 - ตอบ: 0

พอล สโคลส์ ตำนานมิดฟิลด์ แมนฯ ยูไนเต็ด ยอมรับ อยากมีโอกาสเล่นเคียงข้างกับ บรูโน่ แฟร์นันด์ส พร้อมยกย่องดาวเตะโปรตุกีสคือปรากฏการณ์ และมีฝีเท้าเก่งกาจเหนือกว่าตนเอง

สโคลส์ กล่าวชื่นชมแข้งวัย 26 ที่ย้ายมาจาก สปอร์ติ้ง ลิสบอน เมื่อเดือนมกราคม และช่วยยกระดับ "ปีศาจแดง" ขึ้นมาทันตา ทั้งในส่วนของการพังตาข่าย และแอสซิสต์ ซึ่งสถิติชี้ชัดว่า บรูโน่ มีเอี่ยวกับประตูของทีมมากกว่าครึ่งนับตั้งแต่ประเดิมสนามในพรีเมียร์ลีก โดยจาก 60 ประตูที่ ยูไนเต็ด จัดได้ ปรากฏว่า เขามีส่วนร่วมถึง 31 ลูก (ยิง 18/แอสซิสต์ 13)

"สิ่งที่เขาทำมันคือปรากฏการณ์จริงๆ" อดีตเจ้าของเบอร์ 18 ปีศาจ เอ่ยถึงเจ้าของเบอร์คนปัจจุบันผ่านทางเว็บไซต์ทางการสโมสร "ผมคิดว่า ถ้าคุณลองมองดูตั้งแต่ตอนเขามาที่นี่ ยูไนเต็ด อาจจะขึ้นนำเป็นจ่าฝูงได้เลยหากคว้าชัยชนะเกมที่ตกค้าง ด้วยจำนวนแต้มมากกว่า ลิเวอร์พูล ซึ่งอาจฟังดูเป็นเรื่องแปลก เพราะพวกเขาออกสตาร์ทฤดูกาลได้แย่"

เวลานี้ แมนฯ ยูไนเต็ด รั้งอันดับที่สี่ของตาราง โดยมีห้าแต้มตามหลังจ่าฝูง ลิเวอร์พูล โดยแข่งน้อยกว่า ซึ่ง สโคลส์ เจ้าของแชมป์พรีเมียร์ลีก 11 สมัย, เอฟเอ คัพ อีกสาม และ ชปล. อีกสอง เชื่อว่า บรูโน่ จะเป็นคีย์แมนสำคัญของ โอเล่ กุนนาร์ โซลชา

สโคลส์ถึงบรูโน่ "เขาเก่งกว่าผมและผมอยากเล่นร่วมกับเขา!" ดูเพิ่มเติมที่นี่

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน