มีใครเคยใช้บริการ บริการเปลี่ยนแบตเตอรี่ บ้างครับ

ผู้เขียนข้อความ

paopaoman

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
11 กันยายน 2559 23:33 - อ่าน: 2,149 - ตอบ: 6

ผมเริ่มเห็นในเฟส ว่าเดี๋ยวนี้มีบริการเปลี่ยนแบตนอกสถานที่ด้วยเลยค่อนข้างสนใจ เพราะผมยังไม่มีทุนพอจะเปิดอู่ หรือเปิดหน้าร้าน เลยอยากสอบถามครับความคิดเห็นทุกคนครับว่า ระหว่างไปเปลี่ยนที่ร้าน หรือให้ช่างมาเปลี่ยนที่บ้าน ชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ

sutipongkongpan

member
เขียนกระทู้: 0
เขียนเมื่อ 11 กันยายน 2559 23:52

จริงๆ เราว่าขึ้นอยู่กับสถานการณ์นะ เราเคยเรียกมาครั้งนึง ก็โอเค พี่เขาอัธยาศัยดี แต่ต้องใช้เวลารอเขาเดินทางมานิดนึง

veerasak

member
เขียนเมื่อ 12 กันยายน 2559 00:02

ผมเปลี่ยนเองครับ ประหยัดเงิน

chawatmeetong

member
เขียนเมื่อ 3 ตุลาคม 2559 05:40

ผมว่าแบตเตอรี่รถยนต์ทุกวันนี้คุณภาพไม่ต้องกันเท่าไหร่ อยู่ที่การบริการหลังการขายมากกว่าครับ อย่าง3Kถือว่าเป็นแบรนด์ของคนไทยโดยตรงข้อดีของ3K มีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินหากเกิดปัญหารถสตาร์ตไม่ติด เคลมง่ายถือว่าน่าใช้มากหากเทียบกับยี่อื่นเยอะ

narongchaiya66

member
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 3 ตุลาคม 2559 05:49

หะ 

ไม่ต้องจ่ายตังเพื่อเปลี่ยนแบตด้วย ลูกผมอายุ 13 ยังเปลี่ยนเองได้เลย จะไปจ่ายตังทำไม

paopaoman

member
เขียนกระทู้: 1
เขียนเมื่อ 3 ตุลาคม 2559 06:00

@narongchaiya66 ที่ผมเลือกที่ะจ้างเค้าอะครับ เป็นเพราะบางครั้งเราอาจจะไม่ชำนาญ เปลี่ยนเองเดียวก็พัง เงินไม่เท่าไรจ่ายๆ ไปเพื่อความสะดวกดีกว่า  

weerayut888

member
ตอบกระทู้: 5
เขียนเมื่อ 29 พฤศจิกายน 2559 20:15

ถ้าเราไม่ชำนาญจริงๆให้ผู้ที่ชำนาญเปลี่ยนให้ดีกว่าครับ แบตเก่ามีราคานะครับอย่าทิ้งขายได้ครับ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน