รีวิวยางรถยนต์ : Dunlop Sp sport LM704 BY Tiresbid

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
10 มกราคม 2561 16:05 - อ่าน: 1,559 - ตอบ: 0

สวัสดีครับเพื่อนๆชาว Boxzaracing ทุกท่าน วันนี้ จอร์จ กลับมารีวิวยาง

อีกครั้งครับ วันนี้เป็นยาง Dunlop Sp sport LM704 ซึ่งเป็นยางสำหรับรถเก๋งขนาดกลาง มินิแวน และก็ รถซีดานทั่วๆไปครับ ถือว่าทำออกมาเพื่อตอบโจทย์สายซิ่งโดยเฉพาะ  ตั้งแต่ชื่อรุ่นและครับที่มีครับว่า Sport แถมยังให้ความสำคัญเรื่องนุ่มเงียบที่ทางผู้ผลิตเสนอมาครับ

เรื่องการยึดเกาะถนน จอร์จ รู้สึกว่ายางLM704 เวลาทางตรงเมื่อขับด้วยความเร็วไม่เกิน 120 ใช้ได้งานได้ดีทีเดียวครับ แต่หากขับเกิน 120 ขึ้นไปจะรู้สึกได้ว่าความนิ่งในการยึดเกาะถนนลดต่ำลงต้องให้จับพวงมาลัยที่แน่นขึ้นเพื่อที่จะประคองรถให้ตรงเหมือนเดิม

ส่วนการเข้าโค้งการถือว่าทั่วๆไปครับต้องลดความเร็วเพื่อให้วงเลี้ยวที่แคบ ซึ่ง จอร์จ ว่ายาง LM704 ถือว่าเป็นยางที่ใช้งานได้ทั่วๆได้ดีเลยครับถ้าเพื่อนวิ่งใช้ในเมืองถือว่าไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าคนชอบวิ่งต่างจังหวัดไกลๆ เร็วๆ อาจจะไม่เหมาะสมเท่าไหร่ครับ ผมให้อยู่ 3 ดาวครับ

เรื่องการเบรค จอร์จ ค่อนข้างรู้สึกดีเลยครับ การเบรคความเร็วปกติ

ไม่มีสั่นเลยครับ และ ระยะทางการหยุดรถก็ตอบสนองได้ดีครับ อาจจะไม่ช่วยลดระยะเท่าไหร่แต่ระยะเบรคที่กะประมาณไว้ก็ถือว่าทำได้ดีเลยครับ

ความนุ่มเงียบที่ทางผู้ผลิต Dunlop นำเสนอเป็นจุดเด่นของยาง LM704 ด้วยนั่น ก็ถือว่าทำได้ไม่ดีเท่าที่คาดไว้ โดยเมื่อววิ่งเร็วๆยาง

จะมีเสียงหอนดังขึ้นมากเลยทีเดียว ส่วนในด้านความนุ่มถือว่าทั่วไปๆครับทำได้ไม่น่าเกลียดอยู่ในเกณฑ์ที่รักได้ครับ จอร์จให้อยู่ 3 ดาวครับ

ความคุ้มค่า เรื่องนี่น่าจะเป็นจุดเด่นของยางร LM704 ครับ

เนื่องจากราคาที่ไม่สูงเลยครับยางรุ่นนี่ ถ้านำเอามาใช้ในเมือง

ขับทั่วๆไปนี่ยิ่งทำให้รู้สึกว่าคุ้มมากยิ่งขึ้นครับเพราะใช้งานได้

ไม่มีปัญหาแน่นอน เหมาะสำหรับคนในเมืองที่กำลังหายางประหยัดๆ

ใช้งานครับผม จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวเลยครับ

ภาพรวมจอร์จ ยาง Dunlop SP Sport LM704 ให้อยู่ที่ 3.5 ดาวครับ ถือว่าดีทีเดียวครับสำหรับการใช้งานทั่วๆไปครับเพื่อนๆสามารถเลือกใช้ยาง LM704 ได้เลยครับยิ่งถ้าคนไม่ค่อยใช้รถ หรือว่าแค่ขับรถไปกลับทำงานอย่างเดียวถือว่าคุ้มค่าการใช้งานและราคาครับ

ถ้าต้องการสอบถามเรื่องยาง สามารถสอบถามได้ผ่านทาง

Line@ : @tiresbid ได้เลยครับผม (อย่าลืมเติม@ด้วยนะ)โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย tiresbid เมื่อ 18 เมษายน 2561 - 13:12

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน