อักษรและเลขทะเบียนที่ควรหลีกเลี่ยงตามวันเกิด

ผู้เขียนข้อความ

automight

member
เขียนกระทู้: 66
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
24 มกราคม 2561 09:37 - อ่าน: 1,251 - ตอบ: 0

คนเกิดวันอาทิตย์

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันอาทิตย์ ห้ามใช้ ศ ษ ส ห ฬ ฮ เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 6 และเลข 3

คนเกิดวันจันทร์

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันจันทร์ ห้ามใช้ สระทั้งหมด (เว้นไม้หันอากาศและตัวการันต์) เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 1 และเลข 5

คนเกิดวันอังคาร

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันอังคาร ห้ามใช้ ก ข ค ฆ ง เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 2 และเลข 1 เพราะทะเบียนที่มีเลข จะมีเรื่องและเกิดอุบัติบ่อย ๆ ทำให้เสียเงินทองหรือทำให้เจ้าของได้รับบาดเจ็บ

คนเกิดวันพุธ (กลางวัน 06.01 - 18.00 น.)

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันพุธ (กลางวัน) ห้ามใช้ จ ฉ ช ซ ฌ ญ เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 3 และเลข 8

คนเกิดวันพุธ (กลางคืน 18.01 - 06.00 น.)

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันพุธ (กลางคืน) ห้ามใช้ บ ป ผ ฝ พ ฟ ภ ม เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 5 และเลข 4

คนเกิดวันพฤหัสบดี

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันพฤหัสบดี ห้ามใช้ ด ต ถ ท ธ น เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 7

คนเกิดวันศุกร์

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันศุกร์ ห้ามใช้ ย ร ล ว เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 8 และเลข 7

คนเกิดวันเสาร์

ตามหลักทักษาคนที่เกิดวันเสาร์ ห้ามใช้ ฎ ฏ ฐ ฑ ฒ ณ เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

เลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 4 และเลข 6

สุดท้ายหากประมาทในการขับรถยนต์ ดวงหรือโชคต่างๆ ก็ไม่ช่วยนะครับ ดังนั้นควรมีสติในการขับรถ และเมื่อรู้ตัวว่าขับไม่ไหวก็จอดพักรถและพักร่างกายของตัวเองก่อนนะครับ อุบัติเหตุบนท้องถนนจะได้ลดน้อยลงด้วย และสิ่งสำคัญประกันรถยนต์ก็เป็นสิ่งที่ควรมีติดรถยนต์ของคุณเอาไว้นะครับ สมัยนี้มีประกันออนไลน์ จำหน่ายกันแล้ว ที่ OOHOO ก็มีจำหน่ายนะครับ ทั้งประกันรถยนต์ ประกันเดินทาง ประกันรถมอเตอร์ไซค์ ลองเข้าไปเลือกซื้อกันได้นะครับที่ www.oohoo.io เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย automight เมื่อ 24 มกราคม 2561 - 09:38

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน