TIRESBID รีวิวยาง : Assurance TripleMax (แอชชัวแรนซ์ ทริปเปิ้ลแมกซ์)

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
14 พฤศจิกายน 2561 10:57 - อ่าน: 3,898 - ตอบ: 0

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่าน จอร์จไทร์บิด ผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ วันนี้มาในช่วงรีวิวทดสอบยางรถยนต์นะครับ ซึ่งที่มารีวิววันนี้หนึ่งในรุ่นยางรถยนต์ขายดีไปทั่วโลก และ รุ่นที่ได้รับความนิยมในไทยเช่นกัน นั่นคือ Goodyear Assurance TripleMax สำหรับยางรถยนต์นั่งส่วนบุคคลขนาดกลาง มาพร้อมจุดเด่น 3 ด้านรีดน้ำ, ประหยัดเชื้อเพลิง และ ทนทาน ส่วนความโดดเด่นในหัวข้ออื่นๆที่น่าสนใจ เรามาดูผลทดสอบพร้อมกัน

การยึดเกาะถนน ทดสอบความเร็ว 110 กิโลเมตรต่อชั่วโมง การขับขี่ถนนแห้งบนถนนเรียบ ถือว่าทำได้ดี หนึบใช้ได้เลยครับ สามารถขับขี่ความเร็วสูงโดยไม่มีอาการวูบวาบ จังหวะเข้าโค้งค่อนข้างกว้างแต่ยังคงควบคุมได้ดีให้ความรู้สึกมั่นคง ส่วนถนนเปียกเรียกได้ว่าจุดเด่นเลยก็ว่าได้ครับ ลายดอกยางดูทั่วไปไม่ใช่แบบสปอร์ต อาจจะไม่สวยถูกใจในบางท่านแต่หากได้ลองใช้แล้วจะรู้เลยว่าคุณภาพดีกว่าที่ตาเห็น จอร์จให้ 4 ดาวครับ

ระยะเบรก ด้วยเทคโนโลยีเฉพาะรุ่น Hydrogrip ส่วนสำคัญระยะเบรกสั้นลง แถมหนึบเมื่อมากขึ้นอีกด้วยจาก จอร์จ ทดสอบถนนแห้งถือว่าทั่วไปครับ แต่ถนนเปียกโดดเด่นชัดเจน ไม่มีอาการไหลหรือปัดเป๋ ที่ความเร็ว 110 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ลองกระทืบเบรกเต็มแรงพบว่า ยางยังคงยึดเกาะได้ดี จอร์จให้เลย 3 ดาวครับ

ความนุ่มเงียบ จากการทดสอบขับขี่ความนุ่มนวล ถือว่าใช้ได้ครับในเรื่องการควบคุมหลังพวงมาลัย แต่ความนุ่มเงียบถือว่าไม่โดดเด่นเท่าที่ควร ส่วนตัวมองว่าน่าจะใส่เทคโนโลยีมาในสูตรยางมากกว่านี้ จอร์จให้ 2 ดาว

ความคุ้มค่า สำหรับราคาเมื่อเทียบกับคู่แข่งในไซส์เดียวกันเช่น 195/50R15 เพิ่มเงินอีกสัก 1000 บาท เกือบไปเล่นยางพรีเมียมสูตรประหยัดน้ำมันทางบริดสโตนได้สบาย ดังนั้น จอร์จให้ไว้ที่ 2 ดาวครับ

สรุปภาพรวม ยาง Goodyear Assurance TripleMax ถือว่าหนึ่งในยางตอบโจทย์ผู้บริโภคมากที่สุด คำนึงถึงการใช้งานในชีวิตประจำวันได้ทุกฤดูอย่างหายห่วง ราคาและระดับยางกลางๆ ไม่พรีเมียมและไม่ถูกจนเกินไป หากเพื่อนๆมองหาความสมดุล และ โดดเด่นด้วย 3 ด้าน รีดน้ำ, ประหยัดเชื้อเพลิง และ ทนทาน จอร์จ คอนเฟิร์ม ยางดันลอปรุ่นนี้ใช้แล้วไม่ผิดหวัง ไม่มีปัญหาจุกจิกกวนใจแน่นอน จอร์จให้ไว้เลยที่ 3 ดาวครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน