TIRESBID เกร็ดความรู้ : 5 อันดับยางรถ SUV เพื่อความสุนทรีย์ในการขับขี่

ผู้เขียนข้อความ

tiresbid

member
เขียนกระทู้: 135
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
12 ธันวาคม 2561 16:39 - อ่าน: 4,176 - ตอบ: 0

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวไทร์บิดทุกท่าน วันนี่ จอร์จ เขียนบทความแนะนำเพื่อนๆต่อครับสำหรับการให้คำแนะนำการเลือกใช้ยางยี่ห้อไหนรุ่นไหนดี โดยคราวนี่จอร์จจะมาพูดถึงยางสำหรับรถ SUV หรือรถอเนกประสงค์กันครับว่ารุ่นไหนที่ จอร์จ อยากเลือกใช้มากที่สุดโดยจะเอามาแชร์กับเพื่อนๆนะครับเผื่อเพื่อนๆกำลังตัดสินใจกันอยู่

อันดับแรกเลยครับที่จอร์จ ชอบมากที่สุดจะเป็น ยาง Michelin Primacy SUV ครับ จอร์จ คิดว่ารุ่นนี่มีความสมดุลในทุกๆอย่างครับ การยึดเกาะถนนก็ทำได้ดี ความนุ่มเงียบนี่ยิ่งประทับใจครับจึงทำให้ จอร์จ ตัดสินใจได้ง่ายๆเลยครับถ้าจะเลือกยาง SUV สักเส้น Michelin Primacy SUV แน่ๆครับ ราคาอาจจะแรงแต่ใช้งานได้คุ้มค่าแน่ๆครับ

อันดับต่อมาที่จอร์จจะเลือก เป็นยาง Bridgestone Ecopai EP850 ครับถ้าถามว่ารุ่นนี่ดียังไงเด่นจริงๆที่จอร์จ ชอบคือเรื่องของการยึดเกาะถนนครับ ขับแล้วสนุก ด้วยเพราะรถ SUV มีกำลังเครื่องที่ค่อนข้างสูง จะขับสนุกมากขึ้นถ้าได้ยางที่ยึดเกาะถนนดีดีอย่างยางรุ่นนี่ จอร์จเชื่อว่าเพื่อนๆต้องชอบเหมือนจอร์จแน่ครับถ้าได้ลองมาใส่ครับ

ยาง Yokohama G055 เป็นยางสำหรับรถ SUV ที่หลายท่านเลือกหาใช้งานกันซึ่งถือว่าเป็นตัวที่จอร์จ ชอบเลยนะครับ เรื่องการยึดเกาะถนนหรือไม่ว่าจะเป็นเรื่องความนุ่มก็ทำได้ดีเลยครับ แต่เสียนิดนึงจะมีเสียงหอนมากว่า สองอันดับแรกที่จอร์จเลือกครับ จอร์จเลยเลือกเป็นช้อยที่3 สำหรับตัวจอร์จเอง

ต่อมายาง Goodyear Efficient Grip ครับ ถือว่าเป็นยางเกรดกลางบนเลยครับแต่ราคาย่อมเยาว์ลงมาพอสมควรเลยครับถ้าเทียบกับยี่ห้อบนๆก็มีเส้นละ 1000 กว่าบาท 4 เส้น ก็ 4,000 แต่คุณภาพถือว่าดีเลยละครับไม่ผิดหวังครับแต่เพื่อนๆอาจจะต้องยอมรับนิดนึงนะครับว่าเกรดอยู่กลางๆบน ไม่ได้พรีเมี่ยม เรื่องสมรรถนะอาจจะลดหลั่นลงมาครับ

สุดท้ายยางที่จอร์จอยากเลือกใส่ก็จะเป็น ยาง Dunlop PT3 ครับถือว่าเป็นยางยี่ห้อหนึ่งที่จอร์จไม่พลาดที่จะเลือกทุกๆบทความครับเพราะคุณภาพอยู่ในระดับกลางและราคาไม่แรงมากเชื่อว่าเพื่อนๆหลายๆท่านที่อยากได้ยาง SUV ที่ขับสบาย แต่ราคาไม่สูงมากนักก็ต้องตัวนี่ละครับ

จอร์จ ก็แชร์ ไว้ 5 รุ่นนะครับสำหรับยางรถ SUV จริงๆผมเชื่อว่าเพื่อนที่ลองใช้ยี่ห้ออื่นต้องบอกว่าดีเหมือนกันแน่นอนครับ จอร์จ เชื่อว่ายางที่ขายอยู่ในท้องตลาดบ้านเราถ้ามีชื่อมีโฆษณาเชื่อผมเถอะครับไว้ใจได้ครับเรื่องคุณภาพ แต่ถ้าร้านยางแนะนำยางจีนก็ต้องยอมรับนิดนึงนะครับราคาถูกจริงแต่ สมรรถนะ กับคุณภาพก็อาจจะแตกต่างกันไปครับ หากเพื่อนๆมีข้อสงสัยเรื่องยาง หรือต้องการหารยาง หาร้านเปลี่ยน สอบถามผ่านทาง Line@ : @tiresbid หรือ โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,

ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook

ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,

ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน