5 รถญี่ปุ่นภายในไซส์บิ๊ก นั่งสบาย ปี2019

ผู้เขียนข้อความ

songkran

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 5
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
2 พฤษภาคม 2562 00:24 - อ่าน: 1,144 - ตอบ: 5

อยากสอบถามเพื่อนๆว่าคิดว่ายังไงมั่งครับ สำหรับรถ5-7ที่นั่ง ที่ห้องโดยสารใหญ่ ใช้งานได้จริง สำหรับผมคิดว่า

Honda Accord

ขึ้นชื่ออยู่แล้ว เพราะเป็นรถ Sedan ตัวท๊อปของแบรนด์ฮอนด้า ชอบที่เก็บของด้านหลังที่เข้าไปนอนกันยังได้

Mitsubishi Xpander

รุ่นใหม่ล่าสุดที่นำ Pajero มาย่อส่วน ถือว่ากว้างใช้ได้เลย แต่ราคาสูงไปนิด

Suzuki Ciaz

จิ๋วแต่แจ๋วเลยตัวนี้ ชอบส่วนตัว เป็นรถ Ecocar เครื่อง 1.2 แต่ห้องโดยสารนี่ไปขี่พวกเครื่อง 1.5 ได้เลย ถือว่าใหญ่เกินตัวสุดๆ

Suzuki Ertiga

เพิ่งเปิดโฉมใหม่ออกมา ราคาถูกสุดในรุ่น แถมที่นั่งแถวหลังนั่งได้จริงๆอีกต่างหาก กว้างเกินราคาไปเยอะ

Toyota Camry

จะไม่พูดถึงก็ไม่ได้ ตัวท๊อป Sedan ของค่าย Toyota ที่ได้ชื่อเรื่องความนั่งสบายและLuxury

เพื่อนๆว่าไงกันบ้างครับ ใครที่ชอบรุ่นไหนเป็นพิเศษ ลองมาแชร์กันครับ

Ncmolandar

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 17
เขียนเมื่อ 5 พฤษภาคม 2562 04:21

Suzuki Ertigaนี่ถือว่าคุ้มสุดแล้วครับ เคยเห็นราคาอยู่แว้บๆ ตัวท๊อปต่ำกว่า7แสน ชนะคู่แข่งเรื่องราคาไปเลย

สำหรับผมถ้าเอาแค่รถ7ที่นั่ง

Honda Odyssey

Suzuki Ertiga

Mitsu Xpander

Subaru Levorg

ประมาณนี้ ที่ชอบดีไซน์และความคุ้มค่า

dustind2626

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 5 พฤษภาคม 2562 18:57

Suzuki มาแรงจริงครับ ยอมรับเลยช่วงนี้

ถ้า 7 ที่นั่งยุคนี้suzuki ertigaถือว่าน่าสนใจไม่น้อย

missmask

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 10
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:22

สำหรับผมผมว่า ถ้า7ที่นั่ง ก็พวก fortuner pajero innova แต่พวกนี้เกินล้านทั้งนั้น ถ้าต่ำกว่าล้าน 7ที่นั่งแล้วกว้างนั่งได้จริง ก็ xpander กับ ertiga นี่แหละ

christopher

member
ตอบกระทู้: 17
พลังน้ำใจ: 1 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 11:43

Xpander นี่ผมว่าดีไซน์แปลกดี แต่ราคาสูงอย่างที่จกท.บอกแหละครับ พวกรุ่นอื่น sienta mobilio ก็ดีนะ แต่ผมว่าขนาดไม่ค่อยคุ้มราคาเท่าไหร่

mikewan92

member
ตอบกระทู้: 15
เขียนเมื่อ 6 พฤษภาคม 2562 12:25

Accord Camry ยืนหนึ่งไปเลย เรื่องความกว้าง แต่แลกมาด้วยราคาที่พุ่งขึ้นทุกเจน

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน