รถ suv ทำไมชอบใช้ยาง pirelli

ผู้เขียนข้อความ

kingmon

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
16 พฤษภาคม 2562 13:52 - อ่าน: 4,190 - ตอบ: 4

เห็นรถที่จอดอยู่ตามห้าง หลายคัน ใช้ยางของ pirelli กันเยอะเลย มาถามเหตุผลครับ

พอดีผมขับ SUV เหมือนกัน แต่ไม่ได้ใช้ยางยี่ห้อนั้น ไม่แน่ใจว่าตัวนี้คุณภาพเทียบกับยาง michelin ได้เลยหรือเปล่า

เพราะว่าผมคิดว่ายางที่จะเข้ากับรถครอบครัวได้ น่าจะต้อง michelin เท่านั้น อันนี้ผิดถูกยังไงครับ

พิภพลิงลพบุรี

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 17 พฤษภาคม 2562 17:50

มิสชลินก็ได้อย่างเสียอย่างนะ

ผมขับปาเจโร่ อยู่ ก็ใช้ยางพิราลี่นะ ที่ใช้ไม่ใช่อะไรหรอก

ตอนแรกก็ลองอ่ะ แต่ว่าพอใช้แล้ว ผมเดินทางไปต่างจังหวัดบ่อย พอจบทริป มารู้สึกเองเอาตอนถึงบ้านว่ามันเบรกกระชับมากครับ อีกอย่างฝนตก รีดน้ำดีมาก (ผมขับรถไม่เร็วอยู่แล้ว)

อ้ายอ้าย

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 6
เขียนเมื่อ 24 พฤษภาคม 2562 11:42

ถามว่าทำไม ก่อนอื่นเลย อันนี้ นานาจิตตังอ่ะ แต่สำหรับคนส่วนใหญ่ เขาคงคิดกันมาแล้วอ่ะ คนที่ใช้รถ suv ส่วนใหญ่ ก็คิดถึงครอบครัวกันทั้งนั้น อายุตลอดการใช้งานเขาค่อนข้างดีนะ ไม่บกพร่องอะไรเลย

peterwolker

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 7
เขียนเมื่อ 27 พฤษภาคม 2562 15:02

ผมเลือกยาง PIRELLI เพราะเบรกแม่นครับ ใช้ไประยะนึงดีกว่ายาง michelin อีก

ปอยฝ้ายมาลัยวัด

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 4
เขียนเมื่อ 29 พฤษภาคม 2562 13:47

ไม่มีผิด มีถูกนะ เรื่องแบบนี้ เพราะแต่ละคนก็ชอบยางต่างกันไป อย่างที่ผมเห็นแหละคนใช้ pirelli กันเยอะ

ผมชอบสังเกตเหมือนกัน ตามห้างอะไรงี้ รถครอบครัว รถเก๋งทั่วไปก็ใช้

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน