ความรู้เกี่ยวกับ ประกันภัยรถยนต์ เบื้องต้น อ่านง่าย ย่อมาแล้ว ข้อมูลสำคัญ เน้นๆ

ผู้เขียนข้อความ

prakanthai

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 พฤษภาคม 2559 14:34 - อ่าน: 2,546 - ตอบ: 1

เป็นเว็บไซต์ ให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องประกันภัยรถยนต์

ฉบับ ภาษาบ้านๆ ไม่ยุ่งยาก อ่านไม่กี่นาทีก็เข้าใจได้ หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ ไม่มากก็น้อยนะครับ 

ประกันชั้น 1 คุ้มครองอะไรบ้าง

ประกันภัยรถยนต์ชั้น1

ให้ความคุ้มครองในกรณี ซ่อมเขา+ ซ่อมเรา + สูญหาย + ไฟไหม้

( จะให้พูดแบบภาษาบ้านๆก็คือ สามารถ เคลมได้ทุกกรณีนั่นเอง )

ประกันชั้น 2 คุ้มครองอะไรบ้าง

ประกันภัยรถยนต์ชั้น2

จะให้ความคุ้มครองในกรณี ซ่อมเขา + ไม่ซ่อมเรา + สูญหาย + ไฟไหม้

ถ้าเราขับรถไปชนกับรถคันอื่น แล้วเราเป็นฝ่ายผิด ทาง บริษัทประกัน จะซ่อมรถของคู่กรณีให้ ส่วนรถของเรานั้น ( ซ่อมเอง )

ประกันชั้น 3 คุ้มครองอะไรบ้าง

ประกันภัยรถยนต์ชั้น3

ให้ความคุ้มครองกรณี  ซ่อมเขา + ไม่ซ่อมเรา ไม่รวม สูญหาย ไฟไหม้

( จะให้พูดแบบ บ้านๆก็คือ สามารถ ซ่อมรถคู่กรณีได้อย่างเดียว )

เนื้อหา ภายในเว็บไซต์ จะเป็นประมาณนี้ เห็นไหมละครับ ว่าอ่านง่าย ขนาดไหน ถ้าหากว่าชอบก็ สามารถ กดแชร์ หรือแบ่งปันได้นะครับ  

ส่วนอันนี้เว็บไซต์ : http://www.xn--12c4bcfhbk6bsbdce1pqac34a1e.com/

แก้ไขล่าสุดโดย prakanthai เมื่อ 3 พฤษภาคม 2559 - 14:36

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

prakanthai

member
เขียนกระทู้: 2
ตอบกระทู้: 4
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 2 ธันวาคม 2559 09:21

หวังว่าคงได้ความรู้ไม่มากก็น้อยนะครับ เรื่องประกันเรื่องจิ๊บ ๆ

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน