เติมเงิน Easy Pass รวดเร็วทันใจ ไม่เสียค่าธรรมเนียม แถมได้คืน 30บาทสำหรับคนรักรถ

ผู้เขียนข้อความ

VTracing

member
เขียนกระทู้: 1
ตอบกระทู้: 1
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
3 กรกฏาคม 2560 14:32 - อ่าน: 1,904 - ตอบ: 3

เชื่อว่าเจ้าของรถหลายๆ ท่านคงได้มีโอกาสใช้บริการทางด่วนบ่อยๆ ซึ่งใครๆก็คงอยากรู้วิธีดีๆ ที่ช่วยให้ประหยัดค่าธรรมเนียมเวลาเติมเงิน งั้นเราไม่พูดพร่ําทําเพลงดีกว่า

มาเริ่มขั้นตอนการเติมเงิน Easy Pass แบบไม่เสียค่าธรรมเนียมกันเลย

1.เข้าแอปฯ ที่ชื่อ TrueMoney Wallet ให้เรียบร้อย แล้วกดเมนูจ่ายบิล

2. กดเลือกบิลที่ต้องการชำระ

3.เลือกรายการบิล > อีซี่ พาส (การทางพิเศษฯ)

4. ระบุหมายเลข S/N ด้านหลังบัตร และระบุยอดเติมเงินอีซี่พาส และกด Next ได้เลย

5.ตรวจสอบข้อมูลให้ถูกต้อง หากถูกต้องแล้วกดชำระด้วย Wallet ได้เลย

6.ระบบจะส่งรหัส OTP มาให้กรอก เมื่อเรากรอกเสร็จ เลื่อนแถบเพื่อยืนยันการชำระเงิน

7.เรียบร้อย เพียงเท่านี้เราก็สามารถเติม Easy Pass โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

แต่เดี๋ยวก่อน!!! หากคุณโทรมาภายใน 10 นาทีนี้คุณจะได้รับเงินคืน 30 บาทเอ้ย!! ไม่ใช่

ตอนนี้ TrueMoney Wallet มีโปรโมชั่น จ่ายบิลครั้งแรกได้รับเงินคืน 30 บาทด้วยนะแกร

เราจ่ายบิลครั้งนี้เป็นครั้งแรก เลยได้เงินคืนมา 30 บาทด้วย รอประมาณ 1-2 วัน

แต่ถ้าใครสงสัยว่า นอกจากเติม Easy Pass ไม่มีค่าธรรมเนียมแล้ว แอปฯ นี้ใช้อะไรได้อีกบ้าง ก็อ่านเพิ่มเติมได้ตามนี้เลยจ้า >>> http://ext.truemoney.com/pro/bill/all/

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Vorachat

member
เขียนเมื่อ 3 กรกฏาคม 2560 15:24

ขอบคุณมากๆเลยครับ ยุคนี้ต้องประหยัด เศรษฐกิจไม่ค่อยดี แม้แต่เงิน 5 บาทก็มีค่าแต่ผมขอสอบถามเพิ่มเติมฮะ คือเงินจะเข้าระบบเลยไหม หรือเข้าวันถัดไป กลัวไม้กั้นไม่เปิด แฮ่ะๆ

Ritchiz

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 2
เขียนเมื่อ 3 กรกฏาคม 2560 15:58

เคยแต่เติมผ่านแอพธนาคาร เสีย 5 บาทบ้าง 10 บาทบ้าง ไม่รู้เสียเงินไปกี่ร้อยแล้ว T T จริงๆควรจะมีแอพดีๆแบบนี้ออกมาตั้งนานแล้วนะ

VTracing

member
เขียนเมื่อ 3 กรกฏาคม 2560 16:59

ขอโทษที่เข้ามาตอบช้าจ้า คุณVorachat เงินเข้าระบบภายในวันเดียวกันนะคะ เราเติม Easy Pass ตอนเช้าตอนถึงออฟฟิศ เลิกงานสามารถใช้งานได้เลย ถ้าไม่แน่ใจ โทรเช็คที่ คอลเซ็นเตอร์ Easy Pass เลยค่ะ เราไม่ซีเรียสเรื่องนี้ แต่เสียดายค่าธรรมเนียม 55555

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน