ย่อมาแล้ว !! เลือกประกันรถยนต์ให้เหมาะกับนิสัยเรา

ผู้เขียนข้อความ

MrSpeed

member
เขียนกระทู้: 3
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
26 กรกฏาคม 2560 12:00 - อ่าน: 5,275 - ตอบ: 2

สวัสดีครับ แน่เหมือนแช่แป้งล่ะครับว่า รถทุกคันจะต้องมีพรบ.รถยนต์ หรือที่เรียกว่าประกันรถภาคบังคับอยู่แล้ว

แต่ชาว boxza racing เคยรู้สึกเหมือนผมไหมว่า หนักใจทุกครั้งกับการเลือกประกันรถยนต์ ด้วยคำถามที่ว่า ประกันรถที่ไหนดี ซื้อประกันรถที่ไหนดี ประกันรถยนต์ต้องเลือกแบบไหน

ยุคดิจิตอลฮิตได้อีกแบบนี้ เว็บไซต์เช็คราคา หรือเปรียบเทียบประกันรถยนต์ผุดขึ้นเป็นดอกเห็ด ยิ่งทำให้เราปวดหัววนไปอีก ด้วยข้อมูลมากมายมหาศาลจาก rabbit finance, silkspan, gobear, roojai และเจ้าอื่น ๆ อีกมากมาย เลือกไม่ถูกกันเลยล่ะ  ว่าอะไรเหมาะสมกับการใช้งานของเรา

เลือกประกันรถยนต์

พอดีว่า ผมไปเจอบทความการเลือกประกันรถยนต์ภาคสมัครใจ แบบง้ายง่าย คือ เลือกประกันจากสไตล์การขับรถ จากเว็บบล็อก rabbit finance มาครับ ซึ่งได้ช่วยคลายความหนักอกหนักใจของผมไปได้ไม่น้อยเลยทีเดียวเลยอยากเอามาฝากให้กัน

• ขับไว มือโปรไม่เคยเฉี่ยวชน ขั้นเซียนแบบนี้จัดเลยครับ ประกันชั้น 2 หรือประกันชั้น 3  
  • สายทัวร์ทั่วไทย ชอบเดินทางไกล รักการขับรถเป็นชีวิตจิตใจ บทความ rabbit finance แนะให้เลือกประกันชั้น 1 ด้วยเหตุผลที่ว่า "เบี้ยประกันแพงแต่คุ้มค่า" กรมธรรม์คุ้มครอง ครอบคลุมทุกกรณีเมื่อเกิดเหตุไม่คาดฝันบนท้องถนน  
  • ขับรถไม่บ่อย เน้นโหนรถเมล์ เบียดรถไฟฟ้า หากคุณเป็นหนึ่งในบุคคลที่เบื่อรถติด ขี้เกียจหาที่จอดรถ ก็เลยเลือกตัดปัญหาจอดรถไว้ที่บ้าน เลือกโหนรถเมล์ ขึ้นรถไฟฟ้า BTS ลงรถไฟฟ้าใต้ดิน MRT ล่ะก็ ประกันภัยรถยนต์ที่เหมาะสมที่สุดกับคุณก็คือ คือ ประกันชั้น 3 ที่คุ้มครองรถและทรัพย์สินของคู่กรณี ด้วยเหตุผลที่ว่ารถของเราเองก็ไม่ได้ใช้บ่อยมากนัก ไม่รีบ ไว้มีเงินค่อยซ่อมก็ได้

น่าสนใจเลยทีเดียวครับ สำหรับการเลือกประกันรถยนต์ที่คุณคู่ควรจากนิสัยการขับรถยนต์และสไตล์การขับส่วนตัว อืมมม สำหรับผมเป็นคนขับรถท่องเที่ยวทางไกลบ่อย ๆ คงจะต้องซื้อประกันชั้น 1 ไว้ใช้เหมือนเดิมล่ะ ถึงเบี้ยแพงแต่คุ้มกว่าจริง ๆ แหละ แฮะๆ  

แล้วเพื่อนๆ ล่ะครับ ขับรถแบบไหน แชร์ประสบการณ์ให้กันฟังได้นะ เลือกประกันได้แล้ว ก็อย่าลืมขับขี่ด้วยความปลอดภัยกันทุกคนนะครับ ขอบคุณข้อมูลดี ๆ ในการเลือกประกันรถยนต์จาก rabbit finance ด้วยครับ 

แก้ไขล่าสุดโดย MrSpeed เมื่อ 26 กรกฏาคม 2560 - 12:01

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Jasonkim

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 1
เขียนเมื่อ 15 ธันวาคม 2560 18:10

การเลือกประกันนี่ต้องศึกษาข้อมูลระดับนึงเหมือนกันนะครับ ผมเองเคยใช้ประกันตัวนึงมาก่อน ตอนนี้สนใจวิริยะประกันภัยอยู่ นี่ก็ดูจาก https://www.priceza.com/m/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%96%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B9%8C/%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%A2%E0%B8%B0%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A0%E0%B8%B1%E0%B8%A2 มีข้อมูลเยอะแยะมากเลยครับเลือกไม่ถูกเลย

Phatthipong

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
เขียนเมื่อ 18 มิถุนายน 2561 21:46

สนใจสอบถามเรื่องประกันรถยนต์ และประกันภัยทุกประเภท

add line มาเลยครับ @prakanrodyon  (อย่าลืมใส่ @ ด้วยนะครับ)

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน