ขอถามเรื่องการต่อประกันรถค่ะ

ผู้เขียนข้อความ

jellybear

member
เขียนกระทู้: 22
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
13 เมษายน 2561 23:39 - อ่าน: 1,497 - ตอบ: 1

ขอสอบถามความเห็นเพื่อนๆเรื่องการต่อประกันรถค่ะ อยากรู้ว่าต่อประกันรถยนต์ต้องใช้อะไรบ้างคะ แล้วคือว่าเราเป็นคนที่ใช้รถระวังมาก ไม่เคยเอาไปชนหรือเฉี่ยวอะไรเลยค่ะ เป็นพวกแพนิคเลยด้วยซ้ำ  เราใช้รถคันนี้มา 4-5 ปีแล้ว เอาจริงๆเราใช้รถน้อยมาก ไม่ค่อยได้ขับเลย เราใช้ประกันรถยนต์ชั้น 1 มาตลอดเลยค่ะ ที่ใช้ชั้น 1 นี่เพราะตอนแรกมันมากับรถแล้วก็เลยต่อเป็นชั้น 1 มาเรื่อยๆ โดยที่เราไม่ได้มองไปที่ชั้นอื่นเลย ก็จ่ายไป แต่ช่วงหลังๆมานี่เบี้ยประกันภัยรถยนต์ค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ ทำให้เราสู้ราคาของประกันชั้น 1 ไม่ไหวแล้ว คือเราทำทุกปีไม่เคยได้เคลมประกันเลย

แล้วคนใกล้ตัวเราหลายๆคนก็แนะนำมาค่ะว่า ให้ลองใช้เป็นประกัน 3+ แทน เขาบอกว่ามันคุ้มครองทั้งเราแล้วก็คู่กรณีด้วย ทำแบบนี้จะคุ้มกว่าทำประกันชั้น 1 เหมือนที่เราเคยทำมั้ยคะ เพราะเราก็ไม่ได้ใช้รถเยอะอะไร โอกาสเกิดอุบัติเหตุก็น้อยแต่ไม่ใช่ไม่มีเลย

อยากสอบถามความเห็นเพื่อนๆ เราลังเลอยู่ว่าจะต่อชั้น 1  หรือเปลี่ยนไปใช้ 3+ ดีกว่ากันแน่ มันลดเบี้ยประกันลงไปได้เยอะเลย แต่ก็แอบกลัวๆว่าถ้าเกิดทำแล้วเกิดมีอุบัติเหตแรงๆแล้ว 3+ จะคุ้มไหม

แก้ไขล่าสุดโดย jellybear เมื่อ 5 มิถุนายน 2561 - 23:18

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

Phatthipong

member
เขียนกระทู้: 0
ตอบกระทู้: 3
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
เขียนเมื่อ 28 พฤษภาคม 2561 21:26

สวัสดีครับ ขออนุญาติตอบนะครับ ในความเห็นของผม ถ้ารถยังใหม่อยู่ แนะนำทำชั้น 2+ จะดีกว่าครับ เพราะส่วนมากจะไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาท ก็จะประหยัดลงไปได้เยอะครับผม ขออนุญาติโปรโมทตัวเองครับ ผมเป็นนายหน้าประกันภัยรถยนต์ ประกันสุขภาพและประกันภัยทุกประเภทครับ 

add line มาได้เลยครับ @prakanrodyon 

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน