5 สถานที่ทำใบขับขี่ในกรุงเทพฯ

ผู้เขียนข้อความ

yuhoohello

member
เขียนกระทู้: 56
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
22 กรกฏาคม 2562 10:46 - อ่าน: 621 - ตอบ: 0

5 สถานที่ทำใบขับขี่ในกรุงเทพฯ

จะไปสอบใบขับขี่รถยนต์ในกรุงเทพฯที่ไหนได้บ้าง เริ่มต้นไม่ถูก เอาล่ะ วันนี้ MR.OOHOO มีคำตอบครับ สำหรับท่านใดที่จะขอรับใบอนุญาตขับรถยนต์ส่วนบุคคลครั้งแรก ท่านจะต้องติดต่อจองคิวล่วงหน้าก่อนไปติดต่อทำใบอนุญาตครับ โดยท่านสามารถติดต่อจองคิวผ่านทางระบบออนไลน์ ทางโทรศัพท์ หรือไปติดต่อด้วยตนเองที่สำนักงานขนส่งครับ ซึ่งในกรุงเทพฯก็ถือว่ามีสถานที่ทำไม่น้อยเลยนะครับ จะมีที่ไหนบ้างไปดูกันเลยยย

1. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 (บางขุนเทียน) ติดต่อได้ที่ 0-2415-7338

2. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 2 (ตลิ่งชัน) ติดต่อได้ที่ 0-2882-1620-35

3. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 3 (พระโขนง) ติดต่อได้ที่ 0-2332-9688-89

4. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 4 (มีนบุรี) ติดต่อได้ที่ 0-2543-5500-2

5. สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 5 (จตุจักร) ติดต่อได้ที่ 0-2271-8888

นอกจากนี้ก็ยังมีการอบรมภาคทฤษฎีกับสถาบันการศึกษาที่ร่วมมือกับรัฐบาล และโรงเรียนสอนขับรถที่ได้รับการรับรองจากกรมการขนส่งฯในกรุงเทพฯ เพื่อเป็นทางเลือกนอกเหนือจากกรมขนส่งฯที่ทำให้สะดวกมากขึ้น แต่ยังไงก็อย่าลืมเตรียมความรู้และเอกสารให้พร้อมก่อนไปนะครับ จะได้ไม่ยุ่งยากและเสียเวลาภายหลัง

ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อประกันออนไลน์ได้ที่ www.oohoo.io ครับ ท่านสามารถเปรียบเทียบแผนความคุ้มครองได้อย่างอิสระ กับบริษัทประกันชั้นนำให้เลือกมากถึง 30 บริษัท แถมยังมีให้ท่านเลือกซื้อประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางอีกด้วยนะครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน