ยางเก่า..แต่เก๋ากว่าที่คิด

ผู้เขียนข้อความ

automight

member
เขียนกระทู้: 66
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
26 มิถุนายน 2561 09:20 - อ่าน: 1,346 - ตอบ: 0

ยางเก่า บางทีเราก็ไม่รู้ว่าจะเอาไปใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง วันนี้ MR.OOHOO ขอแนะนำไอเดียในการเปลี่ยนยางเก่าที่ไม่ใช้แล้วหรือหมดสภาพการใช้งาน มาเป็นสิ่งประดิษฐ์ให้ยางเก่าเตรียมทิ้งกลับมาใช้งานให้มีประโยชน์ มาดูกันเลย MR.OOHOO สรุปไอเดียมาให้แล้วครับ

ไอเดียแรก ใช้แทนเป็นกระถางต้นไม้ โดยการนำยางรถยนต์ มาวางราบกับพื้นที่ต้องการนำต้นไม้มาปลูก ใส่ดินลงในวงล้อของยางแล้วนำต้นไม้ลง เพียงเท่านี้เราก็ได้กระถางต้นไม้ที่คงทนไม่แตกแล้ว อันนี้เพิ่มเติมหากต้องการสีสันที่สวยงามก็เอาสีมาทำสร้างสีสันได้อีกนะครับ

ไอเดียที่สอง นำยางรถยนต์มาทำเป็นชิงช้า แต่อันนี้ต้องมีอุปกรณ์เพิ่มเติมในการทำชิงช้า แต่เพียงแค่เปลี่ยนกระดานไม้สำหรับนั่งเป็นยางรถยนต์เท่านั้นเองครับ

ไอเดียที่สาม นำยางรถยนต์มาตัดครึ่ง วางติดๆกัน ก็สามารถนำมาเป็นช่องสำหรับจัดระเบียบในการจอดรถมอเตอร์ไซค์ หรือ รถจักรยานได้ครับ

ไอเดียที่สี่ สามารถนำมาทำเป็นที่รองนั่ง หรือเก้าอี้สำหรับนั่งเล่นก็ได้นะครับ จะใช้แบบเต็มล้อ หรือ ตัดครึ่งแล้วนำไม้มาวางก็ได้ครับ

เห็นไหมละครับนี่แค่ 4 ตัวอย่างเท่านั้นเอง ยางรถยนต์ที่ใช้แล้วสามารถดัดแปลงเป็นอะไรหลายๆอย่างได้อีกเยอะเลยครับ แล้วเพื่อนๆที่อ่านบทความนี้ มีไอเดียไหนที่แปลกใหม่ พูดคุยหรือแชร์ความเห็นได้เลยนะครับ

อย่างไรแล้วอย่าลืมหาประกันรถยนต์ ประกันรถยนต์ชั้น 1 มาไว้ให้รถคันโปรดคู่ใจของคุณด้วยนะ เข้ามาเปรียบเทียบประกันออนไลน์ และเลือกซื้อได้ที่ www.OOHOO.io นะครับ

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน