ของขวัญ ชิ้นไหนถูกใจคุณแม่ที่สุด

ผู้เขียนข้อความ

siritidaphon

member
เขียนกระทู้: 1,318
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
28 พฤศจิกายน 2563 22:24 - อ่าน: 5,791 - ตอบ: 0

จริงอยู่ค่ะว่า ของขวัญชิ้นไหนก็ไม่ถูกใจคุณแม่เท่ากับการที่ได้เห็นลูกเป็นคนดี มีความสุข การได้รับความเอาใจใส่ย่อมเป็นอีกหนึ่งของขวัญที่แม่ทุกคนต้องการ ถึงคุณแม่จะไม่เคยเอ่ยปากว่าอยากได้ของอะไร แต่หากไม่เหลือบ่ากว่าแรงคุณลูกจนเกินไปแล้วล่ะก็ เรามาแสดงความรักด้วยการหาของขวัญให้ท่านสักชิ้นกันเถอะค่ะ

ถ้าเพื่อนคนไหน ยังไม่รู้จะซื้ออะไรดี วันนี้ เรามีไอเดียการหาของขวัญให้ถูกใจคุณแม่สายต่าง ๆ มานำเสนอกันค่ะ

คุณแม่นักเที่ยว

ลองชวนกันไปเที่ยวในช่วงหยุดยาว ไม่ว่าจะขับรถไปเที่ยวจังหวัดใกล้ ๆ ซื้อแพ็กเกจท่องเที่ยวภายในประเทศ หรือแม้แต่บินไปพักผ่อนต่างประเทศ โดยเลือกสถานที่ให้เหมาะกับความชอบของคุณแม่ และที่สำคัญ เหมาะสมกับสุขภาพของท่านด้วยนะคะ หากเป็นทริปที่ต้องนั่งนาน ๆ เดินเยอะ ๆ อาจจะไม่เหมาะสมกับคุณแม่ที่มีปัญหาเรื่องข้อเข่าเสื่อม หรืออาจจะต้องฟิตร่างกายล่วงหน้าสักนิดสำหรับการเดินทางไกล ๆ และเลือกที่พักให้เหมาะกับผู้ใหญ่ด้วยนะคะ จะเที่ยวกับแม่ทั้งที เที่ยวให้สบายกาย และสบายใจดีกว่าค่ะ

คุณแม่สายสุขภาพ

ลองมองหาแพ็กเกจทำสปา คอร์สโยคะ หรืออาจจะเป็นอุปกรณ์การออกกำลังกายที่ใช้ประจำ อย่างเช่น รองเท้าสุขภาพ รองเท้าสำหรับเดินออกกำลังกาย ของขวัญเกี่ยวกับอาหาร เช่น ชุดอาหารเพื่อสุขภาพ ธัญพืช สมุนไพร อาหารเสริมบำรุงร่างกาย โดยเลือกให้เหมาะกับสุขภาพคุณแม่ เช่น อาหารที่เหมาะสำหรับผู้ป่วยเบาหวาน ความดัน โรคหัวใจ รวมไปจนถึงอุปกรณ์ทำอาหาร เช่น เครื่องทำน้ำเต้าหู้ เครื่องคั้นน้ำแยกกาก หม้อทอดไร้น้ำมัน หรืออาจจะซื้อแพ็กเกจแล้วพาคุณแม่ไปตรวจสุขภาพก็เริ่ดค่ะ

คุณแม่แฟชั่นนิสต้า

คุณแม่หลาย ๆ ท่านที่ยังเปรี้ยว แซ่บอยู่ ลองมองหาเครื่องสำอาง ชุดบำรุงผิว แพ็กเกจนวดหน้า ก็น่าจะถูกใจท่านค่ะ ไม่ก็เลือกเป็นเสื้อผ้า หมวก รองเท้า กระเป๋า ผ้าพันคอ แว่นตากันแดด หรือเครื่องประดับต่าง ๆ ลองสังเกตดูเวลาที่คุณแม่ออกจากบ้าน หรือไปเที่ยวกับเพื่อน ๆ ว่าท่านชอบแต่งตัวแนวไหน แนวคลาสสิค แนวเปรี้ยวปรี๊ด หรือออกแนวหรู จะได้เลือกให้ถูกใจ ถูกสไตล์ค่ะ

ของขวัญ ชิ้นไหนถูกใจคุณแม่ที่สุด ดูเพิ่มเติมคลิ๊กที่นี่

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน