How toจัดฮวงจุ้ยโต๊ะทำงาน

ผู้เขียนข้อความ

yuhoohello

member
เขียนกระทู้: 56
ตอบกระทู้: 0
พลังน้ำใจ: 0 (ขอบคุณ)
22 เมษายน 2562 12:16 - อ่าน: 4,493 - ตอบ: 0

How toจัดฮวงจุ้ยโต๊ะทำงาน

งานกองเต็มโต๊ะ เจ้านายบ่น เพื่อนร่วมงานตึง มึนงงทั้งวัน ทำยังไงดี ! วันนี้ MR.OOHOO มีวิธีช่วยเสริมฮวงจุ้ยครับ วิธีง่ายๆเพียงแค่เริ่มจากการจัดโต๊ะทำงานของท่านให้ถูกหลักฮวงจุ้ยก็จะช่วยเสริมดวงให้การงานของเราลื่นไหลครับ งั้นเราไปดูทั้ง 5 วิธีจัดโต๊ะทำงานกันเลยครับ

1. โต๊ะทำงานไม่ควรตรงกับประตู หรือนั่งเก้าอี้หันหลังให้ประตู เนื่องจากมีความเชื่อว่าประตูเป็นสิ่งที่มีการเคลื่อนไหวตลอดเวลา ส่งผลให้เกิดเรื่องวุ่นวายในการทำงาน ทำให้ไม่มีสมาธิในการทำงาน และยังส่งผลต่อสุขภาพอีกด้วยครับ

2. หลังโต๊ะทำงานไม่ควรเป็นกระจกใสหรือเปิดโล่ง ด้านหลังเก้าอี้ก็ไม่ควรเว้นไว้ให้คนเดินผ่าน ควรหันหลังให้กับผนังหรือกำแพงทึบ เนื่องจากมีความเชื่อว่าตำแหน่งหลังโต๊ะทำงานมีความเกี่ยวข้องกับการสนับสนุนของเจ้านายหรือผู้ใหญ่ จึงห้ามเปิดโล่งหรือเป็นกระจกใสเด็ดขาด เพราะจะส่งผลให้หน้าที่การงานไม่มั่นคง

3. โต๊ะทำงานไม่ควรอยู่ใต้คาน มีความเชื่อว่าการทำงานใต้คานนั้นจะอยู่ในลักษณะการกดทับ ทำให้ท่านมักจะเจอความเครียด ทำงานผิดพลาดบ่อยครับ

4. โต๊ะทำงานไม่ควรหันตรงกับมุมเสา มีความเชื่อว่าจะทำให้เกิดเรื่องไม่ดีแก่ตัวผู้นั่งครับ

5. โต๊ะทำงานไม่ควรรกรุงรัง เพราะมีความเชื่อว่าการจัดโต๊ะทำงานให้เป็นระเบียบจะช่วยเสริมพลังในการทำงานครับ

วิธีที่ MR.OOHOO นำมาฝากกันในวันนี้เป็นเพียงหลักยุทธศาสตร์ที่ช่วยในการเสริมฮวงจุ้ย อยากให้ทุกท่านลองปรับใช้กันนะครับ แต่สิ่งสำคัญที่สุดก็คือตัวท่านเองด้วยนะครับ เพราะถ้าเราทำงานดี ใช้ความสามารถของเราอย่างเต็มที่ MR.OOHOO เชื่อว่ายังไงมันก็ต้องออกมาดีใช่ไหมล่ะครับ ยังไงวันนี้ MR.OOHOO ก็ขอฝากเว็บไซต์ประกันออนไลน์ที่มีทั้งประกันรถยนต์ ประกันมอเตอร์ไซค์ และประกันเดินทางไว้ใจอ้อมอกอ้อมใจของทุกท่านด้วยนะครับ เพราะท่านสามารถเลือกซื้อโดยเปรียบเทียบราคากันได้แถมยังคุ้มครองทันทีอีกด้วย

กระทู้อื่นๆที่เกี่ยวข้อง

ตอบกระทู้ด่วน

กรุณาล็อคอินก่อนทำการตอบกระทู้นี้
สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน